Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1
    Junior Member
    Thanks
    21/8

Thay đổi các thói quen có hại

1) Ăn đêm – Hãy chuẩn bị cho mình bữa ăn trước giờ đi ngủ. Ăn vào lúc 6, 7 hoặc 8 giờ, tùy thuộc vào điều kiện giờ giấc của bạn. Hãy thực hiện bữa ăn này ít nhất 2 tiếng trước khi đi ngủ.

2) Không tập thể dục – Hãy rủ một người bạn đi bộ cùng với bạn 3 ngày mỗi tuần trước khi bạn bắt đầu một ngày mới của mình. Hãy cùng hứa và có trách nhiệm với nhau. Bạn có thể đưa ra một mức phạt – 10.000 đồng cho mỗi lần thất hứa chẳng hạn.

3) Ăn quá nhiều đường, bánh mì hoặc thức ăn nhanh – Rất khó giảm thói quen này. Song vẫn có cách dễ dàng hơn, đó là hãy bỏ hết tất cả những thứ này. Nếu đường, hay cà phê, soda là "kẻ báo ứng" của bạn, hãy loại hẳn những lựa chọn đó ra khỏi bàn ăn. Bạn sẽ kinh ngạc khi nhận ra bạn cảm thấy khỏe mạnh như thế nào khi làm được điều đó.

4) Tự trách bản thân - Bạn có chú ý đến những thứ bạn đang mặc và loại bỏ những gì bạn không thích? Bạn có tự trách mình vì ăn quá nhiều? Đừng làm thế! Đầu tiên là phải ý thức được những gì bạn đang làm. Khi bạn thấy mình đang làm thế, hãy đổi lại bằng cách nói điều gì đó hay ho – thậm chí lúc đầu bạn không tin vào điều đó. Đây là bước quan trọng để khuấy động bản thân.

5) Hãy tự khen bản thân mình – bạn có thể tìm điều gì đó mà bạn thích ở bản thân mình. Cách này sẽ giúp bạn thay đổi cách nhìn nhận, cảm nhận về bản thân, và cuối cùng là cách bạn đối xử với chính bạn. Điều đó có nghĩa là thái độ mà bạn đã dùng để hạ thấp bản thân sẽ không còn nữa. Những thói quen lành mạnh – hãy tạo cho mình một vài thói quen như thế

Nguồn: HerVietNam

2. Các thành viên đã gửi lời cảm ơn đến willbe cho bài viết này:

Outlier (06-14-2011)

Múi giờ GMT +7. Bây giờ là 03:41 PM.
Design by MarNET