Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 8 của 8
    Member
    Thanks
    75/38

Ý tưởng mới...Mọi người cho ý kiến nha...

Chào mọi người, hiện nay mình đang ấp ủ 1 kế hoạch từ thiện. Các bạn cho mình ý kiến nha. Mình đang có 1 cái website tên là canhdieubac.com. Nhưng mình chưa biết phải làm gì với nó (trước đây lập ra định làm 1 số dự án kinh doanh nhưng chưa thực hiện được). Bây giờ mình đang định xây dựng nó thành 1 website quyên góp làm từ thiện. Lấy ý tưởng từ dự án từ thiện GreenKite mà hồi đó nhóm mình làm đề tài cho môn Marketing. Mình sẽ huy động quyên góp mỗi người 1USD, hàng tháng mình sẽ tổng kết số tiền này lại. 50% dành cho những trẻ em cơ nhỡ, bệnh tật, 20% dành cho người già neo đơn và 20% dành cho những người nghèo bệnh nặng...còn 10% sẽ dành cho chi phí hoạt động. Danh sách đóng góp sẽ được công bố công khai trên website. Hằng tháng sẽ lựa chọn ngẫu nhiên 1 số bạn trong danh sách và tổ chức những chuyến từ thiện tới các bệnh viện hoặc những nơi có người cần giúp đỡ...Chụp lại hình ảnh và post công khai trên website để cho mọi người thấy dc đây là website từ thiện công khai, rõ ràng...Chỉ với 1USD, bản có thể cứu sống cả 1 mạng người...Slogan dự định làm đấy...tất cả đều mới chỉ là ý tưởng. Mong mọi người đóng góp thêm...

P/s: À quên nữa, mình cũng có thêm 1 website là pgclubvn.com tạo ra nhằm mục đích là cung cấp PG, PB, MC cho các ôgn ty, các event cũng như tạo công ăn việc làm cho các bạn sinh viên làm part-time...
    Last edited by hienlin; 05-30-2011 at 02:28 PM.

2. The Following 6 Users Say Thank You to hienlin For This Useful Post:

binly (06-11-2011), hongcam1004 (06-03-2011), huong_thoi_gian (06-03-2011), Outlier (06-03-2011), Soleil Nguyen (06-10-2011), tkt (06-03-2011)

Moderator
    Thanks
    48/26
    Hay quá. Mình nghĩ là nên tổ chức một buổi offline để mọi người cùng chia sẻ?

4. The Following 2 Users Say Thank You to cuongcoc For This Useful Post:

hienlin (06-03-2011), huong_thoi_gian (06-03-2011)

Junior Member
    Thanks
    20/12
    Tớ nghĩ hienlin lên 1 kế hoạch chi tiết rồi cùng Ban quản trị làm 1 chương trình offline luôn đi . Tớ nghĩ là một chương trình rất tốt & ý nghĩa, sẽ huy động được sự tham gia và hỗ trợ của cộng đồng!
    Cố lên nhé!

6. Các thành viên đã gửi lời cảm ơn đến huong_thoi_gian cho bài viết này:

hienlin (06-03-2011)

Member
    Thanks
    75/38
    Ok, mình sẽ lên 1 kế hoạch chi tiết và gửi mọi người xem trong thời gian sớm nhất...Thanks mọi người đã ủng hộ...
    ...Cuộc đời có thể khiến chúng ta gục ngã nhưng chính chúng ta mới là người quyết định có đứng dậy hay không...
    ...Trong cuộc sống, thắng hay thua không quan trọng, quan trọng là ngày mai ta không còn sợ nữa...

Moderator
    Thanks
    26/8
    Mình rất vui, và xúc động khi biết hienlin đã đi tiếp dự án này !!!...
    Mình sẽ hổ trợ cậu tối đa trong khả năng có thể của mình ! Hảy để canhdieubac thực hiện tiếp sứ mệnh "biến ước mơ của những bệnh nhân nghèo thành hiện thực " mà GREENKITE đã ấp ủ nhé !
    Chúc cậu luôn vững tin, và thực hiện tốt những gì đã chọn !

9. Các thành viên đã gửi lời cảm ơn đến tkt cho bài viết này:

hienlin (06-04-2011)

Member
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    71/45
    Mang tính nhân bản rất cao , chả biết gì về dự án nhưng ủng hộ bạn về mặt ý tưởng cũng như tinh thần .
    Thế giới được vận hành bởi những kẻ khác thường và lập dị, những kẻ dám tách mình ra khỏi đám đông và nắm lấy quyền điều khiển nó, điều khiển vận mệnh của chính mình.

11. Các thành viên đã gửi lời cảm ơn đến Outlier cho bài viết này:

hienlin (06-04-2011)

Member
    Thanks
    75/38
    Mình chưa bao giờ lập 1 kế hoạch dự án hẳn hòi, để tìm hiểu thêm mới được. Mấy bạn ủng hộ al2m mình có thêm động lực. Nói thiệt, mình đọc mấy bài viết về các hàon cảnh đáng thương của mấy e nhỏ, mình cầm lòng không được...Cám ơn các bạn...Trong tuần sau mình sẽ gửi bản kế hoạch sơ bộ, mấy bạn góp ý nhé...
    ...Cuộc đời có thể khiến chúng ta gục ngã nhưng chính chúng ta mới là người quyết định có đứng dậy hay không...
    ...Trong cuộc sống, thắng hay thua không quan trọng, quan trọng là ngày mai ta không còn sợ nữa...

13. Các thành viên đã gửi lời cảm ơn đến hienlin cho bài viết này:

cuongcoc (06-04-2011)

Moderator
    Thanks
    48/26
    Chờ kế hoạch của bạn trong 1 tuần nữa.

Múi giờ GMT +7. Bây giờ là 01:03 PM.
Design by MarNET