Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 2 của 2
    Administrator
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    45/12

[GCN] Trần Thị Mỹ Dung - SV ĐH Ngoại Thương HCM

Em rất thích dự án này. Mong rằng nhiệt huyết, sức mạnh của các anh chị sẽ truyền lửa cho em và nhiều bạn sinh viên khác nữa. Những gì em học được ở giảng đường và cuộc sống chưa nhiều vì em chưa được trải nghiệm, chưa được học những gì mình cần học. Hy vọng em sẽ tìm được những gì em cần học, cần làm từ dự án này. Em và rất nhiều người bạn của em lúc nào cũng trăn trở và đặt ra câu hỏi cho mình rằng đam mê của mình là gì, sức mình của mình tới đâu và vị trí của mình ở chỗ nào. Khi tìm ra được rồi, có lẽ thành công sẽ đến. Em hy vọng sẽ được tiếp lửa từ chương trình.

2. The Following 2 Users Say Thank You to admin For This Useful Post:

Outlier (07-04-2011), Siêu nhân (07-09-2011)

Member
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    71/45
    Gửi bởi admin Xem bài viết
    Em rất thích dự án này. Mong rằng nhiệt huyết, sức mạnh của các anh chị sẽ truyền lửa cho em và nhiều bạn sinh viên khác nữa. Những gì em học được ở giảng đường và cuộc sống chưa nhiều vì em chưa được trải nghiệm, chưa được học những gì mình cần học. Hy vọng em sẽ tìm được những gì em cần học, cần làm từ dự án này. Em và rất nhiều người bạn của em lúc nào cũng trăn trở và đặt ra câu hỏi cho mình rằng đam mê của mình là gì, sức mình của mình tới đâu và vị trí của mình ở chỗ nào. Khi tìm ra được rồi, có lẽ thành công sẽ đến. Em hy vọng sẽ được tiếp lửa từ chương trình.
    Mình thấy câu hỏi bạn có 2 ý:

1/ Vị trí của bạn đâu hay 1 câu hỏi đơn giản hơn đó là Tôi là Ai? bạn tự hỏi mình điểm mạnh điểm yếu mình là gì, mình có thể làm được gì, mình thích cái gì,cuộc sống của bạn như thế nào,.... Câu trả lời sẽ ngày càng dài ra và khi đó bạn sẽ ngày càng hiểu mình hơn .

2/ Để tìm được đam mê hay điều bạn thật sự thích làm, muốn cống hiến cho nó thỉ buộc bạn phải tăng cường trải nghiệm bên ngoài thông qua việc làm thử những việc bạn chưa từng làm hay thử những việc mà bạn nghĩ là bạn thích xem mức độ phù hợp của bạn thế nào.
    Thế giới được vận hành bởi những kẻ khác thường và lập dị, những kẻ dám tách mình ra khỏi đám đông và nắm lấy quyền điều khiển nó, điều khiển vận mệnh của chính mình.

Múi giờ GMT +7. Bây giờ là 07:36 AM.
Design by MarNET