Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 3 của 3
    Junior Member
    Thanks
    15/8

Ước mơ ấy - liệu có ổn?

Tớ có một người bạn, bạn ấy chia sẻ về ước mơ của mình như sau:

"Ước mơ lớn nhất của bản thân mình là trở thành một ca sĩ hát nhạc trữ tình. Ước mơ thứ hai trở thành một giám đốc công ty. Và một ước mơ nho nhỏ là trở thành chủ một quán chay nổi tiếng".

Tớ cứ băn khoăn hoài về chia sẻ của bạn ấy, liệu ước mơ này có thực tế và ổn không? Tớ nên khuyên bạn tớ như thế nào?

Senior Member
    Thanks
    21/14
    Gửi bạn Mydream
    Mình chia sẻ cảm nhận của bạn khi lo lắng cho bạn mình như vậy, đúng là ngày nay ai cũng có những người bạn mà chúng ta gọi là "mơ mộng, viễn vông". Nhưng riêng bản thân mình thấy ước mơ của người bạn bạn đẹp mà, qua ước mơ đó mình thấy đây là người sống từ tâm, không chạy theo vật chất bên ngoài.
    Có lẽ bạn nghĩ ước mơ này quá sức với người bạn của mình, nhưng quá sức không có nghĩa là không làm được bạn ạ. Nếu ước mơ đó xuất phát từ sự thôi thúc của trái tim, từ sự "dám sống" và đặc biệt là "dám chết" vì ước mơ thì sự thực tế ổn định, có thể không cần xét tới.
    Mình thì không dám gửi lời khuyên đến bạn này đâu, vì forum này cao thủ nhiều lắm mà không ra mặt thì "tép riu" như mình cũng hẻm dám múa rìu qua mắt thợ. Đây là những lời nhắn nhủ của những cao thủ ấy từng khuyên mình
    Cho dù có mơ ước hay không, dù bạn có quyết định đeo đuổi ước mơ của mình hay không thì mọi người đều cần phải luyện đức tính cần cù, “trâu cày ngựa kéo”
    Ước mơ của bạn phải được xây dựng trên nền tảng của việc bạn làm giỏi nhất
    Kế đến, bạn cần có trình độ anh văn thật tốt.
    Tiếp theo là kiếm tiền đủ để lo cho bản thân rồi mới tiến tới ước mơ;
    Tiếp cận với những người có thể giúp mình thực hiện ước mơ…
    Đừng lãng đãng như mấy, để quên mất đường về.
    Đừng như cánh chim xưa, phiêu lãng quên cội nguồn.

3. Các thành viên đã gửi lời cảm ơn đến VietDaSau cho bài viết này:

Outlier (07-06-2011)

Member
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    71/45
    Gửi bởi mydream Xem bài viết
    Tớ có một người bạn, bạn ấy chia sẻ về ước mơ của mình như sau:

"Ước mơ lớn nhất của bản thân mình là trở thành một ca sĩ hát nhạc trữ tình. Ước mơ thứ hai trở thành một giám đốc công ty. Và một ước mơ nho nhỏ là trở thành chủ một quán chay nổi tiếng".

Tớ cứ băn khoăn hoài về chia sẻ của bạn ấy, liệu ước mơ này có thực tế và ổn không? Tớ nên khuyên bạn tớ như thế nào?
    Như mình thấy nếu bạn muốn hoàn thành cả 3 giấc mơ trên thì có thể theo từng bước như sau: 1/ Dồn hết sức khổ luyện, đam mê và được huấn luyện chuyên nghiệp để trở thành 1 ca sĩ chuyên nghiệp. Khi là ca sĩ bạn sẽ có cơ hội quen biết nhiều người để thiết lập quan hệ nhất là những người có địa vị trong xã hội

2/Khi bạn đã đủ cứng cáp vững vàng trên con đường ca hát và có kinh nghiệm về lĩnh vực này bạn có thể mở 1 công ty thu âm, quản lý ca sĩ,....

3/ Bước cuối cùng là quán chay.

4/Hoặc có thể khi bạn là 1 ca sĩ nổi tiếng rồi thì bạn dồn sức vào mở quán chay luôn, xây dựng và tao thơng hiệu thật mạnh, khi ấy bạn sẽ không có 1 quán mà có thể mở thành 1 chuỗi do bạn quản lý hoặc theo hình thức franchise .
    Thế giới được vận hành bởi những kẻ khác thường và lập dị, những kẻ dám tách mình ra khỏi đám đông và nắm lấy quyền điều khiển nó, điều khiển vận mệnh của chính mình.

5. Các thành viên đã gửi lời cảm ơn đến Outlier cho bài viết này:

daihung (07-07-2011)

Tag của Chủ đề này

Múi giờ GMT +7. Bây giờ là 12:12 AM.
Design by MarNET